पीएम किसान योजनेचा 15 वा हप्ता लवकरच मिळणार.( PM Kisan Yojana 15th installment )

sarkarisamrat.com
2 Min Read
तुमच्या मित्रांना पाठवा -

पंतप्रधान किसान सन्मान निधी योजना (पीएम किसान) ही केंद्र सरकारची एक योजना आहे जी लहान आणि अल्पभूधारक शेतकऱ्यांना आर्थिक मदत प्रदान करते. या योजनेअंतर्गत, पात्र शेतकऱ्यांना वार्षिक सहा हजार ( 6000) रुपये दिले जातात. ही रक्कम तीन हप्त्यांमध्ये दिली जाते – प्रत्येक चार महिन्यांनी दोन हजार रुपये. ( PM Kisan Yojana 15th installment )

आत्तापर्यंत, देशातील शेतकऱ्यांना पीएम किसानचे 14 हफ्ते मिळाले आहेत. 15 वा हफ्ता लवकरच मिळण्याची अपेक्षा आहे. 15 वा हफ्ता नोव्हेंबर महिन्याच्या 15 तारखेला दुपारी 3 वाजता जारी केला जाऊ शकते.

पीएम किसानचा लाभ घेण्यासाठी शेतकऱ्यांनी काही अटी पूर्ण कराव्या लागतात. शेतकरी भारतीय नागरिक असावेत आणि त्यांच्या नावावर किमान 0.4 हेक्टर जमीन असावी. शेतकऱ्यांनी पीएम किसानच्या अधिकृत वेबसाइटवर ऑनलाइन नोंदणी केली असावी. तसेच, शेतकऱ्यांनी त्यांची आधार कार्ड आणि जमिनीची नोंदणी पत्रिका दाखल करणे आवश्यक आहे.

कापसाचे भाव यंदा खरंच वाढणार का ? यावर्षी कापूस कधी विकायला पाहिजे ? कापसाचे भाव 2023 चला जाणून घेऊया .( cotton prices futures 2023 )

पीएम किसान योजनेचा लाभ घेण्यासाठी शेतकऱ्यांनी त्यांचे KYC (नो योर कस्टमर) पूर्ण करावे. KYC पूर्ण करण्यासाठी, शेतकऱ्यांनी त्यांचे आधार कार्ड, जमिनीची नोंदणी पत्रिका आणि बँक खाते क्रमांक सबमिट करणे आवश्यक आहे. KYC पूर्ण न केल्यास, शेतकऱ्यांना पीएम किसानचा लाभ मिळणार नाही. PM Kisan Yojana 15th installment

पीएम किसान योजनेचा लाभ मिळवण्यासाठी शेतकऱ्यांनी ई-केवायसीही पूर्ण करावे. ई-केवायसी पूर्ण करण्यासाठी, शेतकऱ्यांनी आधार अपडेट केले असावे आणि त्यांचा मोबाईल नंबर आधार कार्डशी लिंक असावे. ई-केवायसी पूर्ण न केल्यास, शेतकऱ्यांना पीएम किसानचा लाभ मिळणार नाही.

पीएम किसान योजनेचा 15 वा हप्ता मिळण्याची शेतकऱ्यांना उत्सुकता आहे. सरकारकडून लवकरच अधिकृत घोषणा होण्याची अपेक्षा आहे.

crop insurance 2023 | महाराष्ट्र पिक विमा यादी 2023 जिल्हा नुसार जाहीर | किती जिल्हे पात्र ? , किती मिळणार भरपाई ? संपूर्ण मराठी माहिती |


तुमच्या मित्रांना पाठवा -
Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *